วันที่ 11 กรกฎาคม 2567 เวลา 09.00 น. นางพัชรี สงคราม นายกองค์การบริหารส่วนตำบลตาเนิน พร้อมด้วยสมาชิกสภา อบต.ตาเนิน พนักงาน เจ้าหน้าที่องค์การบริหารส่วนตำบลตาเนิน และจิตอาสาตำบลตาเนิน ได้ร่วมดำเนินกิจกรรมจิตอาสาพัฒนา เนื่องใน “วันสมเด็จพระนารายณ์มหาราช” ตามที่คณะรัฐมนตรีได้มีมติให้ วันที่ 11 กรกฎาคมของทุกปี เป็นวันสมเด็จพระนารายณ์มหาราช เพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณของพระองค์ เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคต
ซึ่งกิจกรรมประกอบด้วย การทำความสะอาด การปรับภูมิทัศน์ภายในและภายนอกพื้นที่สาธารณะในเขตตำบลตาเนิน ณ บริเวณตลาดชุมชนตำบลตาเนิน หมู่ที่ 12 ตำบลตาเนิน อำเภอเนินสง่า จังหวัดชัยภูมิ ให้มีความสะอาด น่าอยู่ น่าใช้ น่าซื้อ และมีความสวยงาม
|